Divine right of kings

divine right of kings
doctrine (en) Fassara

A addinin Kiristanci na Turawa, haƙƙin Sarki na sarakuna, haƙƙin Sarki, ko wajabcin Sarki, koyarwa ce ta siyasa da addini na halaccin siyasa na sarauta . Ana kuma santa da ka'idar hakkin Allah ta sarauta .

Haƙƙin allahntaka na sarakuna, ko ka'idar dama-dama ta allahntaka na sarauta, koyarwa ce ta siyasa da addini ta halaccin sarauta da siyasa. Ya nuna cewa sarki ba shi da iko a duniya, yana samun ikonsa na yin sarauta kai tsaye daga nufin Allah. Saboda haka sarkin ba ya ƙarƙashin nufin mutanensa, manyan sarakuna, ko wani yanki na daular, ciki har da (a ganin wasu, musamman a ƙasashen Furotesta) coci.

A cikin cikakkiyar siffarsa, Haƙƙin Allahntaka na Sarakuna yana da alaƙa da Henry VIII na Ingila (da Ayyukan Mulki ), James VI da I na Scotland da Ingila, Louis XIV na Faransa, da magajin su.

Akasin haka, tunanin yancin ɗan adam ya fara tasowa ne a tsakiyar zamanai ta hanyar masana irin su St. Thomas Aquinas (duba Dokar Halitta ) kuma masu tunani na Zamanin Hayewa, misali John Locke ne suka tsara su. 'Yanci, mutunci, 'yanci da daidaito misalai ne na muhimman haƙƙoƙin ɗan adam.


© MMXXIII Rich X Search. We shall prevail. All rights reserved. Rich X Search